ขอวิธีต่อไฟฟ้าเข้ากับขดลวดความร้อนหน่อยครับ

ผมไปซื้อลวดความร้อน บอกที่ร้านว่าเอา 220 โวลต์ 1000 วัตต์ ที่ร้านให้แบบในรูปนี้มา จะเอามาต่อไฟฟ้าให้เกิดความร้อนใช้งอแผ่นอะคริลิคเล็ก ๆ น้อย ๆ อยากขอความรู้ว่า ผมต้องต่อไฟยังไงครับ ต่อกับไฟบ้านตรง ๆ เลยจะได้มั้ยครับ (เอาสายไฟมาเชื่อมกับปลายขดลวดทั้ง 2 ข้างแล้วทำปลั๊กไปเสียบรูปลั๊กไฟบ้านได้ตรง ๆ เลยมั้ย) ต้องมีหม้อแปลง, แผงวงจร, ฯลฯ อะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ
ถ้าได้ดิ่มเมอร์หรี่ไฟดาวน์ไลท์ เอามาใช้หรี่ไฟเข้าขดลวดได้มั้ยครับ ?

หรือว่าควรต่อกับกระแสตรงดีกว่าครับ ถ้าต่อกระแสตรงต้องใช้หม้อแปลงกี่โวลต์กี่วัตกี่แอมป์ครับ ?

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่