แนะนำโน๊ตบุคสำหรับสอนหนังสือ,เล่นเกม ใช้งานดีนานๆ งบ 20,000 + - ทีค่ะ

สืบเนื่องจากคอมเก่า (Macbook Pro) เราหน้าจอเสีย พยายามจะไปซ่อมแล้ว แต่ช่างว่าไม่มีของ+ค่าซ่อมแพงมากก (13,000+) เลยตัดใจจะซื้อใหม่ล่ะค่ะ 

อยากได้โน๊ตบุ๊คที่ใช้สำหรับสอนหนังสือ (ไม่หนักมาก เพราะต้องพกไปมา มีหรือไม่มีปากกาก็ได้) 
แล้วก็เล่นเกมค่ะ (The Sim , Pubg) 
เราชอบตัดต่อ VDO อัดคลิปเล่นๆ เวลาไปเที่ยวด้วย 
อยากได้ดีๆ ที่ใช้นานๆ พยายามหาเองหลายๆ ยี่ห้อแล้วมันละลานตามาก เลยลองมาขอความคิดเห็นดู 
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ หัวเราะ 

เม่าแพนด้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่