สยอง 2 เด้ง ใครเจอแบบนี้บ้าง

สวัสดีครับ ขอเล่าเลยนะ

คือว่า หลังจากออกบ้านมาเช่าอยู่หอพัก และเรียน+ทำงานไปด้วย วันนั้นผมเรียนเช้า เลิกบ่าย เข้างานบ่ายสาม เลิกงาน ประมาณเที่ยงคืน ก็เตรียมตัวกลับบ้านเหมือนปกติ ก่อนออกจากที่ทำงานก็มีตุ๊กแกตัวใหญ่มากตกลงมาตรงหน้าพอดี ผมกับเพื่อนก็สะดุ้งใหญ่ ยังแซวๆกัน ผมก็ไม่ได้สนใจอะไร หอพักกับที่ทำงานไม่ไกลกัน เดินเข้าซอย 200 เมตรก็ถึง จึงเดินกลับ แต่วันนั่น ทางที่จะกลับมันมืดมาก เสาไฟฟ้าก็ดับ มีหลอดกระพิบๆ 1 เสา เลยใช้เป็นไฟฉายมือถือส่องทางไป ด้วยความที่มันมืด แบบว่ามืดมากๆ ยิ่งเดินยิ่งมืด เสาไฟฟ้าที่กระพิบๆ ก็ดับสนิท ไฟฉายมือถือ ก็ไม่ได้แจ้งอะไรขนาดนั่น เดินไป ยิ่งรู้สึกสังหรใจไม่ดี พอเดินไปเรื่อยๆ ทางจากที่เป็นซีเมน กลายเป็นทางลูกรัง ตอนนั้นใจไมีดีล่ะ คิดไปเริ่อย ผมเลยหยุดเดิน ส่องไฟไปข้างๆ สองข้างกลายเป็นป่า ทั้งๆที่ซอยนี้ไม่มีป่า แล้วได้ยินเสียงเหมือน อะไรสักอย่างเดินอแกมาจากในป่านั่น ผมหลับตาตอนนั้นคิดถึงสิ่งศักสิทธิ์ที่เคารพบูชา มือกุมพระที่ห้อยคอไว้ ยืนตัวสั่นๆ สักพักลมตีหน้าผม มีแสงไฟส่อง ผมลืมตา ตอนนี้ยืนอยู่กลางซอย บรรยากาศไม่เหมือนเมื่อกี้ เห็นเเสงไฟ ผมรีบวิ่ง พอถึงหน้าหอพัก หอพักผมมี3ชั้น ผมอยู่ชั้นสอง ก็เดินขึ้นปกติ พอมาถึงตรงบันได ก็มี นักศึกษาวิทลัยผม เดินลงมา เธอยังแต่ชุดนักศึกษาอยู่ ตัวขาวๆ เดินสวนลงมาจากชั้นบน หน้าเธอนิ่งๆ ลอยๆ ผมก็เดินขึ้น พอถึงชั้นสอง ก็เลี้ยวซ้ายเพื่อจะไปห้อง ห้องผมอยู่ริมสุดทางเดิน ก็เห็นน้องหน้าตาเหมือนคนเมื่อกี้ ยืนอยู่หน้าห้อง 208 ผมตกใจมาก เธอหันมายิ้มให้ แล้วก็เดินเข้าห้องเธอไป  ผมผ่านห้องเธอ ได้กลิ่นเหมือนยา สารเคมี ประมาณนั้น ตอนนั้นเหนื่อย พอถึงห้องก็อาบน้ำเตรียมหลับ ผ่านไปสัก ตี 2.30 ได้ยินเสียงเคาะประตูดังตึมๆๆ ผมก็สะดุ้งตื่น ปรากฎว่า ประตูห้องผมมันเปิดอยู่ เลยเดินไปปิด เพราะคิดว่าลืมปิด ผ่านไปอีกสักพัก ได้ยินเสียงเดิม เสียงเคาะตึมๆๆๆๆ ดังกว่าเดิม ผมก็เริ่มหงุดหงิด ลุกขึ้นมาดูประตูห้องผมมันเปิดอีกแล้ว ทั้งๆที่เมื่อกี้ ปิดแล้วก็กดล็อก คราวนี้เสียงเคาะมันดังตอนที่ผมจะปิดประตู แต่ไม่ใช่ประตูห้องผม มันดังมาจากทางบันได เลยกะจะด่าสักหน่อย พอโผล่หัวออกไปมอง ไม่เจออะไรเลย พอผมปิดประตูเดินกลับไปนอน คราวนี้เป็นเสียงกรี้ดดังจากนอกห้อง ผมเลยหยิบมือถือ ไลน์ไปบอกเจ้าของหอ ว่ามีนักศึกษาทะเลาะอะไรกันป่าว ที่ชั้นสอง แต่ตอนนั้นดึกมาก เเกเลยไม่อ่าน ผมก็ยังไม่คิดอะไรด้วยตอนนั่น มันเพลียมากเลยหลับไป พอตื่นเช้าวันต่อมาก็อาบน้ำแต่งตัวไปเรียน ผ่านห้อง208 มีคนเก็บของ ขนของย้ายออก น่าจะเป็นพอเเม่ของน้องคนนั่น แต่ที่ผมเห็นในห้อง คือมีพระสงด้วย 1 รูป ตกใจนิดๆ ลงมาเจอคนดูเเลหอพักเลยถามว่าเขาทำอะไรกัน คนดูแลหอตกใจ เขาก็ถามผมว่า เจออะไรบ้าง เป็นยังไง ผมก็เล่าๆไป ผมมารู้เริ่องทีหลัง คราวนี้ขนหัวลุก วันนั้นไม่ได้ไปเรียน ลาทั้งเรียน ลาทั้งงาน คือว่า น้องห้อง208 เสียไปเมื่อวันก่อน เพราะกินกลูต้าเกินขนาดแล้วช็อก แต่น้องไปตายที่โรงบาล แล้วทีผมเห็น ได้ยินทั้งคืน คงเป็นน้องเขาละมั้ง แล้ว ห้องชั้น2 ฝั่งซ้าย ไม่มีใครอยู่เลย มีห้องผมอยู่ห้องเดียว คืนนั้น ผมล็อกประตู สวดมนต์ก่อนนอน ใส่พระ เตรียมคาถาไว้เพียบ  ...
เรื่องก็มีประมาณนี้
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น