[CR] ห้องแถวยุคก่อน สู่คาเฟ่ชิค ๆ ที่คนพูดถึง

ก่อนอื่นขอแนะนำตัว
ผมชื่อหนึ่ง เป็นคนอุบลราชธานีโดยกำเนิด 
ทำงานที่ กทม. เรียนจบ ที่ กทม. มีแนวคิดอยากกลับมาใช้ชีวิตที่ บ้านเกิด จ.อุบลราชธานี
หลายคนมักมองว่าการเป็นนายตัวเองนั้นลำบาก ผมบอกเลยว่าจริง นอกจากที่เราต้องเลี้ยงชีวิตตัวเองแล้ว ยังมีอีหลายชิวิตที่ฝากความหวังไว้ที่เรา

วันนี้ผมมาขอแชร์ประสบการณ์ การซ่อมแซม รีโนเวท สักหนึ่งงาน ถือเป็นงานเป็นทางการงานแรกของผม
โจทย์ที่มีคือทำอย่างไร ให้ห้องแถวเก่าๆ อายุเกือบ 40 ปี เป็นร้านอาหารตามสั่ง ( โจทย์ตอนแรก) 
แต่พอทำออกมา ตอนี้เป็นคาเฟ่ ที่คนรู้จักในเมือง อุบลฯ ไปซะแล้ว

พิกัดร้าน ซอย สรรพสิทธิ์ 2 ข้างวัดแจ้ง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.อุบลราชธานี
ผมจะมาเล่าขั้นตอนให้ฟัง
มาต่อกันครับ
งานนี้เสร็จไปหลายเดือนแล้ว
ขอเป็นเล่าเรื่องจากภาพแทนนะครับ

เริ่มจากสภาพดั้งเดิม ของร้าน ก่อนรีโนเวท 
ระยะเวลารีโนเวท 30 วัน

ขั้นตอนการรีโนเวทครับ

รีโนเวทเรียบร้อย จบที่งบประมาณ 300,000 บาทถ้วน

ขอบคุณพี่จิ้ม เจ้าของร้านที่ ให้โอกาสทีมซื่อตรงก่อสร้างได้ดูแล Project ครับ
สำหรับเพื่อนๆ ที่อยากได้ไอเดียรีโนเวท หรือดูแนวทาง สามารถไปติดตามได้ที่เฟสบุค
www.facebook.com/ubonrenovation

จะมีงานแปลก ๆ บางขั้นตอนที่ น่าสนใจ ไปเยี่ยมชมที่เพจได้ครับ
ขอบคุณครับ
ชื่อสินค้า:   รีโนเวท
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่