สอบถามการต่อ พรบ // ภาษี ในกรณีที่หมดอายุไม่พร้อมกัน

สอบถามการต่อ พรบ // ภาษี ในกรณีที่หมดอายุไม่พร้อมกัน 
คันแรกภาษีหมดก่อนพรบ. คันที่สองพรบ.หมดก่อนภาษี
มีมอเตอร์ไซค์ 2คันตามนี้ครับ

ภาษี คันที่ #1            หมด20 พ.ค. 19     (หมดอายุแล้ว)
พรบ. คันที่ #1           หมด09 ส.ค. 19      (เหลือ 2เดือน กว่า)

ภาษี คันที่ #2           หมด19 พ.ย. 19      (เหลือ 5เดือน กว่า)
พรบ. คันที่ #2          หมด22 มิ.ย. 19       (เหลือ 20กว่าวัน)

คัน #1 ที่แน่ๆผมต้องต่อทะเบียน แต่เค้าจะต่อให้ผมไหมครับเพราะ พรบ.เหลือ 2เดือน
ผมต้องซื้อพรบ ใหม่ก่อนไหม หรือใช้เอกสาร พรบ.เก่าต่อได้เลย

คัน #2 พรบดันกำลังจะหมด ผมต้องซื้อทันทีเมื่อหมดอายุไหม หรือว่ารอซื้อก่อนต่อทะเบียนครั้งต่อไป

มีคำแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ไปทำมาแล้วครับ
ก็ซื้อพรบ.ต่อจากเดิมเลย
ให้ไปหมดเอายุปีหน้า
วันเดือนเดียวกับวันหมดภาษี
คันนึงปีกว่า
คันนึงไม่ถึงปี
สบายใจละครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่