จงสรรเสริญ! ผู้ออกแบบท่าเต้นเพลง Koisuru fortune cookies ได้กลายเป็นคนรับใช้ของราชา "โอมะจิโอ" เรียบร้อย!

กระทู้คำถาม
Kamenrider zi-o
เป็นไรเดอร์ที่จะปิดยุค เฮเซย์ไรเดอร์ และกำลังจะมีมูฟวี่เข้าโรงในไม่ช้านี้ ใช้ชื่อภาคว่า Over Quartzer  และเมื่อไม่นานมานี้ทางโตเอะก็เริ่มเปิดเผยรายชื่อนักแสดงและเปิดตัวไรเดอร์แต่ละคนที่จะเข้ามามีบทบาทในเดอะมูฟวี่ภาคนี้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ก่อนหน้านี้ก็มีประกาศว่าจะมีสมาชิกวงDA PUMP เจ้าของเพลงดังอย่างUSAมาแสดงยกวงกันเลยทีเดียววววว

และตอนเช้าที่ผ่านมาก็ได้มีข่าวเปิดเผยรายชื่อนักแสดงที่จะเป็นไรเดอร์คนใหม่ในมูฟวี่นี้แล้ว โดยภาคนี้จะมีไรเดอร์คนใหม่ทั้งหมด3คนซึ่งจากที่อ่านมาคือ จะอยู่ในบทบาทคนรับใช้ของท่านจอมมารโอมะจิโอ (Oma zi-o)
 ซึ่งเป็นตัวร้ายจะจำซีรี่ย์นี้ หรือก็คือพระเอกในอนาคตราวๆ60ปีข้างหน้านั่นเอง!
และรายชื่อไรเดอร์ที่จะเข้ามาใหม่และนักแสดงที่รับบทมีดังนี้

คาเมนไรเดอร์ซาโมนาส - ไซโตะ ชูสุเกะ
(คนนี้เคยรับบทเป็น เคียวริวแบล็คในเรื่อง เคียวริวเจอร์มาก่อน)

คาเมนไรเดอร์ซอนจิส - ซูซูกิ ฮิโรชิ
(คนคิดท่าเต้น ED เคียวริวเจอร์ / คนออกแบบท่าเต้นเพลง Koisuru Fortune Cookie)

ส่วนไรเดอร์คนที่3 ยังไม่เปิดเผย

ซึ่งKamenrider ซอนจิ รับบทโดย ปาปาย่า ซูซูกิ หรือ ฮิโรชิ ซูซูกิ ถือว่าเป็นคนที่มีพระคุณต่อAKB48และ48Gมากๆ เพราะท่าเต้นที่ฮิตทั่วบ้านทั่วเมืองก็ได้มาจากเฮียคนนี้นี่แหละ!  เผื่อใครอยากเห็นหน้าเห็นตาเฮียเขา ตามลิ้งนี้เลย
https://imgur.com/a/aWBUm97

และ ปาปาย่า ซูซูกิ ก็ให้สัมภาษณ์ไว้ด้วยว่า

สัมภาษณ์นักแสดง :

ตั้งแต่เด็กผมเองมีความฝันครับ ว่าจะได้เป็นคาเมนไรเดอร์ให้ได้สักวัน และวันนี้ความฝันนั้นก็ถูกเติมเต็มแล้ว มันเป็นความรู้สึกที่ยิ่งใหญ่มาก ตอนเด็กผมมีโอกาได้ไปดูไลฟ์โชว์คาเมนไรเดอร์ ตอนนั้นมีช่วงที่ตัวแสดงชอคเกอร์ปรากฏตัวออกมาแล้วจับผมไป ผมร้องไห้ออกมาด้วยความตกใจ แต่ตอนนั้นเองคาเมนไรเดอร์ก็ออกมาช่วยผมเอาไว้ เค้าจึงเป็นฮีโร่ในดวงใจของผมนับตั้งแต่วันนั้น

วันนี้ในบทของไรเดอร์ที่ผมได้รับ มันไม่มีท่าเต้นเหมือนที่ผมถนัด แต่เป็นไรเดอร์ตัวร้าย (ฮา) ซึ่งผมเองก็รู้สึกดีที่จะได้ร่วมแสดงกับสมาชิกวง DA PUMP เช่นเดียวกันครับ อีกทั้งคาเมนไรเดอร์ซอนจิสเองก็มีดีไซน์ที่ทำให้ผมรู้สึกไรเดอร์ยุคเก่า เป็นอะไรที่เหมาะกับผมพอดี ขอให้สนุกกับภาพยนตร์เรื่องนี้นะครับผม

งานนี้ก็ต้องรอดูกันว่า เฮียแกจะไปเต้นคุ้กกี้ในหนังรึป่าวนะเอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

ที่มาข่าว https://news.mynavi.jp/article/20190526-831166/

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview