ควรเปลี่ยนตัวเองเพื่อเธอ หรือ ควรเลิกกับเธอดี

ผมมีแฟนอยู่คนหนึ่งครับ ตอนคบกันแรกๆอะไรๆก็ดีไปหมด แต่พอคบไปสักพัก เธอเริ่มมีอาการออก งี่เง่ามากขึ้น งอนแบบไม่มีเหตุผล ผมทำไรก็ผิดไปหมด และสุดท้ายผมก็ต้องง้อและขอโทษเธอตลอด แม้กระทั้งผมไม่ได้ทำ ผมไม่ได้ผิดอะไรเลย ผมก็ต้องไปขอโทษเขา เพราะเขาไม่เคยขอโทษผมเลย ตั้งแต่คบกันมา ผมไม่เคยได้ยินหรือเห็นคำขอโทษเธอเลย แม้กระทั้งเธอผิด ผมก็ต้องเป็นฝ่ายง้อเธอ เป็นไง งง ไหมผู้หญิงคนนี้ ถ้าไม่ง้อเธอ เธอก็จะเลิกอย่างเดียว

และมีอยู่นิสัยหนึ่งที่เธอชอบทำ และผมไม่ชอบมากในสิ่งที่เธอทำ คือ.. เธอประจานแฟนตัวเอง ทุกครั้ง ที่ทะเราะกัน
ประจานแบบเสียๆหายๆ ทั้งๆที่ผมไม่ได้ทำไรผิดเลย ผมไม่มีคนอื่นไม่ได้คุยกับคนอื่น เธอก็ประจานว่าผมนอกใจ..

เธอเคยกรีดข้อมือตัวเองนะ ไม่ถึงอาทิตย์นี้เอง ผมทนไม่ไหวเลยเถียงเธอไป ผมบอกว่าจะไม่ตามใจเธอละ เคยตัว และผมก็ไม่ง้อมา1-2วัน สุดท้าผมทนไม่ไหวเลยไปง้อเธอ เพราะผมรักเธอไงเลยง้อ และไปเห็นข้อมือเธอที่กรีด..

นึกว่าที่ผมพูดไปวันนั้น จะทำให้เธอคิดได้.. แต่ที่ไหนได้

ล่าสุดวันนี้เลย ผมไปหาเพือน และแคปหลักฐานให้ดู เธอก็หาว่าผมไปตียิ้ม และเอาสถานะในเฟส ลบนู้นลบนี้ออกหมด

ผมเริ่มทนไม่ไหวพฤติกรรมแบบนี้ของเธอแล้ว เหนื่อยจริงๆ กับต้องมารับผิดในสิ่งที่ตัวเองไม่ทำ กับต้องรอคำขอโทษจากปากเธอสักคำ และกับการกระทำของเธอ

ผมควรเปลี่ยนตัวเองไหม.. เอ๊ะ! เปลี่ยนยังไงอ่ะ เพราะผมไม่ได้ทำไรผิดเลย มีแต่เธอว่าผม และชอบมองผมแบบผิดๆมาตลอด
ถ้าผมจะเปลี่ยนตัวเองนะ ผมจะให้แค่ความรักเธอพอ ร่างกาย และอนาคตผมไม่ขออยู่กับแบบนี้ ถ้าเธอยังเห็นแก่ตัวแบบนี้

หรือ.. ควรเปลี่ยนแฟนดี

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่