โดนของแข็งหล่นทับนิ้วเท้า ทำไงให้หายไวๆคะ?

คือเราโดนน้ำแข็งก้อนใหญ่ๆอะหล่นทับนิ้วเท้า  ตรงที่นิ้วโป้งคือมันบวมมาก และเราก้ประคบร้อนประคบเย็นหมดแล้ว 

พอจะมีวิธีรักษาให้หายเร็วๆมั้ยคะ  เพราะก้เคยเป็นอยู่ครั้งนึง ใช้เวลารักษานานมากๆ

เพราะเราต้องเรียนพละวิชากระบี่กระบองนั่นแหละค่ะ คือพอเราจะหยุด เราก็กลัวตามไม่ทันเพื่อน  เพราะมันมีท่าเยอะมากอะค่ะ  
เเล้วเวลาทำท่านิ้วที่เราโดนมันทำไม่ได้ 

*ขออภัยถ้าคำไหนผิดนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่