จะแก้ปัญหาที่บ้านยังไงดีคะ เรื่องงู

บอกก่อนว่านี่เป็นครชอบงูมาก  แบบเห็นแล้วใจเต้นแรง   แต่แยกแยะออกว่า  พันธุ์อันตรายควรฆ่ากันไว้ก่อนเพราะกลัวกัดน้อง  น้องภูมิต้านทานต่ำค่ะ  อ่อนแอ  เราเข้าใจ  แต่พันธุ์ที่ไม่มีพิษพวกงูสิงห์งูแสงอาทิตย์แบบนี้  เค้าแอะอะ  ขู่จะฆ่าอย่างเดียวเลย  ล่าสุดเราตกใจเลยบอกแม่ว่าเจองู  ตัวใหญ่   พ่อเลยรีบหาจะฆ่ากลัวมันทำอันตราย  เข้าใจค่ะว่าพ่อแม่เป็นห่วง  แต่พอเรารู้ว่าเป็นงูแสงอาทิตย์(มั่นใจค่ะ  เพราะเคยไปค่ายวิทย์  แล้วเค้าให้เราดู  พ่อแม่ก็ไม่เชื่อ  พยายามหาจะฆ่าลูกเดียว  เราจะทำยังไงดีคะ  ใจปวดหนึบมาก  แต่เข้าใจพ่อแม่นะคะ  แต่จะปรับอคติพวกท่านได้รึเปล่า  หรือว่าเราแปลกประหลาด  เราควรทำใจยอมรับคะ  ?
แสดงความคิดเห็น
Preview