[SR] Review - Chupa Chups Melon Sunscreen Serum เซรั่มกันแดดกลิ่นเมล่อน โดย จูปา จุ๊ปส์ ︳Nana Nawarat K.

ฮะโหลลลลลล สวัสดีค่ะ Nana Nawarat K (อ่านว่า นานะ นวรัตน์ เค) นะคะ
เป็นการเปิดกระทู้ของพันทิปครั้งแรกของนะเองนะคะ
ในวันนี้นะก็มีผลิตภัณฑ์ใหม่ที่อยากจะมาอวดเพื่อนๆชาวพันทิปมากเวอร์
เพราะอะไรรู้ไหม...

เพราะว่า...เรา ! ได้อาวุธกันแดดตัวใหม่นั่นเอง

บอกเลยว่า แค่ชื่อแบรนด์มันน่ากินมาก ให้เพื่อนๆจะนึกถึกลูกอมยี่ห้อหนึ่งที่ตอนเด็กๆทุกคนจะต้องเคยกินกันอย่างแน่นอน
นั่นก็คือ Chupa Chups เองจ้า

โดยผลิตภัณฑ์ Chupa Chups Melon Sunscreen Serum
SPF 50 PA+++

เป็นเซรั่มกันแดดเนื้อเข้มข้ม ให้สัมผัสบางเบา มีกลิ่นเมลิ่นหอมสดชื่น
พร้อมปกป้องผิวจากรังสี UVA และ UVB

ช่วยบำรุงผิวด้วย

Shea Butter Aloe Vera Natural,
Organic Avocado Extract,
Vitamin E , Whitening Complex,
Coenzyme Q10 และ Mixed Berry

ให้ผิวดูกระจ่างใสอ่อนเยาว์
ช่วยรักษาความชุ่มชื่นเผยผิวสุขภาพดีและยังปิดรอยแดงได้ดีเยี่ยม

เนื้อสัมผัส

เนื้อเซรั่มกันแดดเป็นสีเขียว มีความเข้มข้ม แต่เกลี่ยง่าย ซึบเร็ว ไม่เหนียว
และมีกลิ่นเมล่อนที่หอมมากก

สังเกตได้จากรูปก่อนทาและหลังทา จะเห็นได้ว่า
มือข้างที่ทาจะมีผิวที่เงาขึ้นดูผิวรับแสง และดูชุ่มชื่นขึ้นทันทีแถมไม่เป็นคราบ
แม้ว่าขนมือของเรานั่นเยอะก็ตาม

สำหรับวิธีการใช้

ทาให้ทั่วใบหน้าทั้ง 5 จุด และอย่าลืมทาลำคอด้วย
เพื่อความเสมอของสีหน้าเรานะคะ
แนะนำให้ทาก่อนออกแดด 20 นาทีและยังสามารถทาผิวกายได้เช่นกันทาซ้ำๆทุก 2 ชั่วโมงใช้เป็นประจำยิ่งดีมาก

ความรู้สึกหลังลองใช้

นะบอกเลยว่าน้อยมากที่ผลิตภัณฑ์กันแดดจะชนะใจนะได้ เพราะนะเคยมีประสบการณ์ที่แย่มากกับกันแดด

แต่เชื่อไหมว่าหลังจากได้ลอง
Chupa Chups Melon Sunscreen Serum
มันเหมือนเปิดโอกาสให้ตัวเอง ได้กล้าที่จะกลับมาใช้กันแดดใหม่อีกครั้ง เพราะใช้
Chupa Chups Melon Sunscreen Serum ไป

มันไม่เหนียว ไม่เยิ่ม ออกไปทำกิจกรรมต่างๆ ไม่รู้สึกแย่เลยแถมยังแห้งไว้
เกลี่ยง่ายด้วย ซึบเร็ว ไม่เป็นคราบด้วย แค่ส่วนนี้ก็ได้ใจนะไปเต็มๆ คุณสมบัติเยอะมาก
แต่ก็ต้องแพ้ใจให้กับราคาที่น่ารัก เพราะ Chupa Chups Melon Sunscreen Serum
ราคาเพียง ซองละ 39 บาท เองค่ะ ราคาถูกขนาดนี้ต้องมีแล้วนะเธอ

ก็หวังว่า
การรีวิวครั้งแรกของนะ จะทำให้เพื่อนได้รับข้อมูลดีๆ สิ่งดีๆ กลับไปเลือกใช้กันนะคะ
สำหรับวันนี้ขอคุณมากและเจอกันครั้งใหม่ค๊า

ฝากติดตามผลงานอีกมากมายได้ที่
FB: Nana nawarat K IG: nananawaratk TW: mynamenawarat YU: Nana Nawarat K.

สวัสดีค่ะ บะบายยยย... 

ชื่อสินค้า:   CHUPA CHUPS
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ได้รับผลิตภัณฑ์กลับมาใช้ทดลองเองค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่