ควรจะทำยังไงดีคะ จองตั๋งกับGotogate และไม่ได้ตั๋ว

เมื่อวาน(23/5)นี้ได้ทำรายการจองตั๋ง ไป-กลับ ภูเก็ต สายการบินไทยกับGotogate พอจองเสร็จ​ไม่มีอะไรให้เลยขึ้นอย่างเดียวว่าชำระเงินแล้ว(บัตรเครดิต)​ บอกจะส่งบัตรภายใน24ชม.และพอคุณ​แม่ส่งอีเมลไปนางก็บอกอย่างเดียวว่าจะส่งe ticketภายในวันที่27/05 แต่บินวันที่29/05 เมื่อเช้าได้เปิดเช็คอีกทีทางอีเมลมันเลื่อนว่าจะส่งตั๋งภายใน28/05 คือบิน29/05มันแทบจะไม่ทันเลยค่ะ เลยตัดสินใจโทรไปเบอร์​ต่างประเทศ​เลยค่ะและรอนานมากกกกกกกก มีแขกรับสายค่ะพูดไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

แม่: มีปัญหา​เรื่องตั๋ว จ่ายเงินแล้วแต่ไม่มีการยืนยันใดๆจากทางgotogate

นางแขก: คุณ​คือ....... ใช่มั้ย(ยังไม่ทันบอก etrackเลยค่ะ เบอร์​ก็ไม่ได้บอก คือไม่ได้บอกอะไรเลย)
แม่: ใช่ค่ะ แล้วจะส่งตั๋วให้เมื่อไหร่

นางแขก: ภายใน5นาทีนี้แหละ จะส่งข้อความทางอีเมลไป บาย(ย้ำว่าบายจริงๆค่ะ)
แม่กับเราก็เอ๋อเลย สรุปคืออะไร รอไป30นาทีก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
หนู​ควรทำยังไงคะ ถึงมันจะ3, 000แต่ก็เสียดายมาก รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่