สอบถามครับ การ์ดจอ ของผม มันเก่าเกินแกง หรือยังครับ

มันถึงเวลาเปลี่ยนได้หรือยัง  ถ้าจะเอามาทำ photoshop 

edit : เพิ่มรูป

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมมี HIS HD5450 DDR3 512MB  (รุ่นไม่มีพัดลม)  รุ่นเก่ากว่าครับ  
ซีพียู เจ๋งสุด ที่ผมมี ตอนนี้ ยังอยู๋ที่ เจน 3  (socket 1155)

Photoshop รันได้ครับ  ถ้าซีพียูเป็นอินเทล   ออนบอร์ด (ไม่มีการ์ดจอ) ก็สามารถใช้งานได้ ไม่มีปัญหา
ให้คุณอัดแรมไปที่เครื่อง ให้มีอย่างน้อย 8GB ขึ้นไป (ในกรณีถ้าคุณใช้วินโดว์ 64 บิท)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่