หาที่พักใน ฮังการี

เนื่องจากมีโอกาสได้ไปศึกษาดูงานที่มหาลัย ที่เมือง Székesfehérvár, Hungary เป็นเวลาประมาณ 1 เดือน
ช่วงเดือน July- August ค่ะ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ไป
อยากหาที่พักที่มี host เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องประเทศฮังการีเลยค่ะ

มีใครพอแนะนำหอพักราคาย่อมเยาว์สำหรับนักศึกษา รบกวนตอบหน่อยนะคะ
หรือ นักศึกษาแลกเปลี่ยน,คนไทยในฮังการีอยากเปิดห้องก็ได้ค่ะ
ได้อยู่กับคนไทยรู้สึกอุ่นใจดีค่ะ

อีกเรื่อง สอบถามเรื่องการเดินทางนะคะ 
เราไม่แน่ใจว่าถ้าเดินทางไปกลับทุกวันจาก budapest - Szekesfehervar 
จะเหนื่อยและเปลืองค่าใช้จ่ายมั๊ยคะ

แล้วตารางเวลารถไฟฟ้าในฮังการีเค้าดูจากเว็บไหนกันคะ  

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่