อยากเรียนพูดภาษาอังกฤษ ที่ไหนดี

สวัสดีค่ะ ตัวเราเองภาษาอังกฤษคิดว่าพอใช้ได้ คะแนนIELTS ประเภทGT ได้overall 6
คือ Speaking 6 Writing 5.5 Listening 5.5 Reading 7 แต่ก็ยังพูดอิ้งไม่ได้คล่อง เพราะเราไม่ค่อยได้ใช้ อยากเพิ่มตรงนี้ เตรียมพร้อมไว้ใช้สำหรับทำงาน หรือให้ดูprofessionalขึ้น ตอนนี้ลังเลระหว่างเรียนที่British council กับ AUAอะค่ะ

แต่ของBC ก็แอบกลัวว่าเข้าไปเรียนละไม่ทันเพื่อน เห็นว่าคนเก่งก็เยอะ ขอคำแนะนำหน่อยค่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่