[CR] สองคัน สี่ล้อ หาชีวิตที่อิสระ ในวันหยุดสุดสัปดาห์

เคยไหมครับ อยากไปเที่ยวในวันหยุด แต่ไม่อยากวางแผน หรือมีแผนอะไรมากมาย อาจมีแผนเดียวคือไปที่จุดไหนก็ได้ ที่ไม่ใช่สถานที่ที่คนไปกันเยอะ  ไม่ใช่สถานที่ที่สวยจนอยากจะหยุดเวลาไว้ จนมีเพื่อนร่วมทางไปร่วมหยุดเวลากับเราด้วย
   ทริปนี้ ตรงกับวันหยุดยาวซึ่งมีวันชดเชยวันวิสาขบูชาอีก 1 วัน ผมและแฟนอยากขี่มอเตอร์ไซค์เที่ยว หาความอิสระให้กับชีวิตในวันหยุดยาวอันน้อยนิดสักหน่อย โดยมีแผนเดียวคือไปพักที่เขาค้อ  หลายคนอาจจะคิดว่าเขาค้อ น่าจะมีพบกับฝูงชนเยอะมากในวันหยุดยาว แต่เท่าที่สอบถามกับทางที่พัก ในช่วงฤดูร้อนกึ่งฝนแบบนี้ เขาค้อยังมีพื้นที่ว่างให้เราได้เงียบสงบอีกมากมายครับ โดยเฉพาะโซนที่ผมไปพัก ช่างเงียบสงบจนเกือบเหงา
  **    แต่แอบร้อนไปนิดในช่วงกลางวัน...

ชื่อสินค้า:   CBR650R,CBR500R,เขาค้อ,ขี่มอเตอร์ไซค์เที่ยว
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่