ผมโดน JINU วง WINNER ตกครับ

สวัสดีครับ ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนว่าเป็นผู้ชายที่ชอบเพลงเกาหลีมากๆ เป็นติ่งเกาหลีมาหลายปีแล้ว แต่จะชอบฝั่งเกิลกรุ๊ป วงสาวๆ ชอบที่สุดคือเจสสิก้าอดีตเกิลเจน และส่วนตัวผมไม่ค่อยได้ตามฝั่งบอยแบรนด์เท่าไร จนวันนึงน้องที่ทำงานดูเพลงของวง WINNER เราก็เห็นเอ็มวีแบบผ่านๆ เพลงติดหูดีครับ จนมาสะดุดตาที่เมมเบอร์คนนึงชื่อ JINU ชื่อเต็มจำไม่ได้ แวบแรกๆ เอาจริงคือทำไมเห็นแล้วเหมือนโดนตก นี่เรากำลังหลงบอยแบนด์หรือนี่ 5555 คือพอเห็นแล้วชอบมากๆเลย ไม่ค่อยเจอบอยแบรนด์บุคลิกแบบนี้แต่รู้สึกว่าชอบเขามากๆ ชอบบุคลิกเขา ดูเป็นแนวหวานแต่ไม่ถึงขนาดออกสาว ยอมรับว่าใจเต้นนะ แต่ไม่ได้ถึงขนาดอยากได้เขา 555 แค่รู้สึกเบาๆว่า เห้ยย ทำไมคนนี้น่ารักจังวะ ตอนนี้ก็นั่งดูเพลงของวง WINNER เก่าๆ ดูแล้วคนนี้มีเสน่ห์อย่างบอกไม่ถูก คือยิ่งดูยิ่งแบบ...หลงวะ ก็ชื่นชอบแหละครับ อยากติดตามเขาไปเรื่อยๆ 
แสดงความคิดเห็น