[CR] S10plus ขอลองซะหน่อย

ก่อนอื่นขอออกตัวว่านี่เป็นกระทู้ที่เขียนขึ้นเพื่ออยากรีวิวเรื่องกล้องจริงๆที่ได้ลองใช้จริง ไม่ได้มีโฆษณาแอบแผงใดๆ
   ได้ใช้เจ้าs10plusมาได้สักเดือนแล้ว ติดสินใจอยู่นานมากก ว่าจะลองจัดดีหรือเปล่า ก็ดูกระทู้นู้นนี่ รีวิวของคนอื่นประกอบ ไม่รู้ว่าตัดสินใจผิดหรือถูก หรือว่าตัดสินใจช้าไป
    ตอนที่ได้ไปจัดมาตอนแรก โหอะรอะไม่ชอบเลย ไหนรีวิวบอกว่าดีไง แล้วนี่อะไร กล้องหน้า หน้าขาวหลอก นวลเป็นผีเลย ฉันไม่ชอบ แต่คือเรายังไม่ได้ตั้งค่ากล้องไง แล้วนอนอยู่3วันอยากจะขายทิ้ง5555555
พอเริ่มใช้ได้ปรับการตั้งค่าใหม่ ฉันโง่หรอเนี้ย แย่จัง 
ไม่รู้จะต้องบ่นอะไร ดูภาพประกอบแล้วกันเนอะ เป็นมือใหม่หัดรีวิวมากๆ โดยส่วนตัวชอบจริงๆ ถ้าใครไม่ชอบก็ขออภัยด้วย

ถ่ายด้วยโหมด Live Focus
(ภาพได้ถูกแต่งโดยLR มือถือ)
โหมดที่เป็นน้องรักที่ทำให้เจ้าของกระทู้จัดเจ้าs10คือUrtra wide

โหมดTelephotos 

ภาพที่ได้จากกล้องมือถือไม่ได้ผ่านการแต่งใดๆ
เป็นแสงช่วง17.00-18.00

ถ่ายช่วง19.30 แสงไฟภายในร้าน

ส่วนตัวพอใจกับเรื่องกล้องทำออกมาได้โอเค มีอะไรให้เล่น สนุกดี  
ยินดีรับคำติชมค่ะ ใครมีเทคนิคเกี่ยวกับการใช้งานสามารถแนะนำได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า
         จบการรีวิว
ชื่อสินค้า:   Samsung S10 Plus
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่