มทร.เชียงใหม่ จบปวช.แล้วอยากสอบเข้าต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ?

คือถ้าเรียนจบปวช.3 ก็อยากไปต่อ มทร.เชียงใหม่เลยอะค่ะ ปวช.เรียนบัญชีค่ะ ถ้าได้เข้ามทร.เชียงใหม่ก็อยากเข้าบัญชีเหมือนกันค่ะ คืออยากรู้ว่าเขาสอบวิชาอะไรบ้าง ต้องเก็บเกรดเฉลี่ย ปวช.1-3มั้ย ใช้คะแนนตรงไหนบ้าง ต้องเตรียมตัวล่วงหน้ายังไง ข้อสอบยากมั้ย มีสัมภาษณ์มั้ย ถ้าแนะนำหนังสือให้ยิ่งดีเลยค่ะ(ไหว้ย่อ) //อยากเข้าแต่ก็คือไม่รู้อะไรเลยจริงๆ ; ; ที่มาตั้งกระทู้ก็คืออยากเตรียมตัวล่วงหน้าก่อนอะค่ะ วอนผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบานเข้ามาตอบหน่อยนะคะ ;/\;
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่