ลองซูมดูภาพที่ถ่ายเสร็จเเล้ว ภาพไม่ชัด

คือถ่ายภาพเสร็จใช่มั้ยคะเลยลองซูมดู จะซูมดูว่าเออหน้าเราโอเคมั้ยรูปนี้ เเต่พอลองซูมไปแล้วคือภาพไม่ชัดเลยค่ะ ทั้งๆที่เเต่ก่อนเวลาลองซูมภาพก็คมชัดดีนะคะ ไม่มีปัญหาอะไร 
(Canon Eos M10)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ผมก็เคยนะ..
เฟสดีเทค ใบหน้า กดแชะ อ้าว ไม่ชัดเลยนิ
เลยต้อง eye focus ทีนี้ชัดเป๊ะ😂

หลากหลายสาเหตุ กลับไปทบทวนครับ
มือสั่น
สปีดต่ำ
เลนส์เปื้อน
ฯ..
แสดงความคิดเห็น
Preview