แบตเตอรี่ 12V ปั๊มน้ำบัสเลส 24 โวลต์ 30W ถ้าใช้โมดูลสเตปอัพ ใช้งานได้ไหมครับ

ถ้าใช้ได้ จะมีผลต่อแบตเตอรี่หรือเปล่าครับ จะพังไวหรือเปล่า

และปั๊มตัวนี้ใช้อะแดปเตอร์ ถ้าแปลงมาใช้กับแบตเตอรี่ หรือ โซล่าเซลได้ไหมครับ
ปล.จริงๆมันเป็น Buck step down converter  แต่ผมลองปรับไฟเพิ่มไฟมันก็เพิ่มตามแต่ใช้จริงไม่รู้ได้หรือเปล่า เพราะมีระบบโซล่าเซล 12V อยู่แล้วไม่อยากเพิ่มแบตเตอรี่เพื่ออนุกรมเพราะแบตฯมันแพง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่