เด็กเล็กติดโทรศัพท์

เราอยากรู้ว่าน้องๆที่มีอายุ 5 ขวบขึ้นไปมีใครติดโทรศัพท์แบบมากๆไหม พอดีว่าน้องเราเป็น ติดมาตั้งแต่ 3 ขวบเลย แรกๆติดดูการ์ตูนแบบพวก ลิตเติ้ลโพนี่
โดราเอม่อน ที่มันทางสร้างสรรค์ แต่พอหลังๆมาไปติดการ์ตูนแบบรุนแรง มีการฆ่ากัน พวก mindcraf  ที่มันมีคำหยาบภาษาอังกฤษ พูดตามและทำตามในการ์ตูนบ่อยมาก จนเราทนไม่ไหว พอจะให้ทำการบ้านก็ทำได้น้อยแป๊บเดียวก็เล่นของเล่นทำตามใน youtube  แบบนี้ต้องทำอย่างไร  ขอคำแนะนำจากคนที่มาคอมเมนต์ที และขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่