แฟนเรายังรักเราอยู่มั้ยคะ?

สวัสดีค่ะเราห่างกับแฟน 4 ปีค่ะ คบกันจะครบ 1 ปีแล้ว เราเจอกันจีบกันไม่ถึงเดือนหรอกค่ะเพราะเราเองก็ชอบเขามากๆ เหมือนกัน ตอนจีบเขาเป็นคนมาขอไลน์ค่ะ คุยไปคุยมาเราก็รู้สึกดีจนเขาขอเราคบ ตอนเราคบกันแรกๆ เราบอกเขาเลยนะคะว่าเราอะงี่เง่านะ ขี้งอนนู่นนี่นั่น เขาก็บอกเขารับได้ค่ะ เขาขออย่างเดียวอย่าห้ามเรื่องเพื่อนเขาเพราะเขาติดเพื่อนค่ะ แต่เราก็ไม่เคยห้ามนะคะ เราก็เที่ยวเหมือนกัน เราไม่ค่อยอะไรมากค่ะเพราะเรากลัวจะไปงี่เง่ากับเขา เขาสนใจเราดีค่ะ ส่วนมากจะทะเลาะกันเรื่องแฟนเก่าของเราค่ะ แฟนเก่าเราเขาจะตามง้อตามทักตลอดเวลาแต่เราก็ไม่ได้ตอบอะไร จนมีวันนึงเขาจับได้ว่าเราคุยกับแฟนเก่าค่ะแต่เราไม่ได้บอกเขาเพราะเราไม่ได้คุยกันเชิงว่าชู้สาวอะไรก็เป็นการเคลียร์กันเฉยๆ ค่ะ เราก็คิดว่าเราจะไม่บอกเขาเพราะมันไม่ได้มีอะไรเราก็ไม่ได้ลบประวัติการโทรเข้า-ออกเพราะเราบริสุทธิ์ใจค่ะ อีกวันเขาขอดูก็เป็นเรื่องขึ้นมา เราก็ขอโทษเขาค่ะ ทะเลาะกันหนักค่ะ แต่เขาก็ให้อภัยเรา เราก็สัญญาว่าจะไม่มีอีก คบกันมาเรื่อยๆ เราจะเป็นคนนิ่งๆ ค่ะ เวลาทะเลาะเราเป็นคนที่จะเงียบมากกว่าเพราะพูดไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้น แต่เราก็พูดเกือบทุกครั้งเพื่อเขาค่ะ เวลาทะเลาะไม่ใช่เราไม่สนใจแฟนเรานะคะ เราแค่อยากรู้ว่าเขาจะพยายามเพื่อเรารึป่าว เขาจะพยายามง้อเราบ้างมั้ย แฟนเราเขาก็ง้อเราตลอด ผิดก็ง้อ ไม่ผิดก็ง้อ จนมาถึงวันนึงทะเลาะกันเรื่องเดิมๆ เขาก็พูดไม่รู้เรื่องค่ะ เราไม่ไหวจนถึงแบบบอกเลิกเขาเลยค่ะ เขาก็พยายามง้อเรานะคะ จนคุยกันไปมาเขาก็บอกว่าโอเคถ้ามันเป็นการตัดสินใจของเธอเค้าก็จะยอมรับ เขาก็เล่าเรื่องต่างๆ ให้ฟังว่าตอนคบกันแรกๆ เขาก็ไม่ใช่คนดีเขาก็แอบคุยกับแฟนเก่าแล้วก็ลบแชทแค่เราอะจับไม่ได้เฉยๆ แต่ตอนนี้เขาไม่คุยแล้วเขาจะเปลี่ยนตัวเองเพื่อเรา เราก็เสียใจนะคะแต่เราก็รักเขามากจนเราขอโทษเขาแล้วเราก็ขอให้เขากลับมาค่ะ เขาก็กลับมานะคะ แต่หลังจากวันนั้นเรื่องที่เราสามารถงอนได้ปกติ เคยงอนเขาก็ง้อวันนี้เขากลับไม่ง้อเรา เขาเลือกที่จะเงียบไม่ทักไม่อะไรเราเพียงแค่เหตุผลว่าเราไม่ตอบเขา ก็ตอนนั้นเรางอนอะค่ะปกติเขาจะทักเรามารัวๆ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ทักรัวๆ เลยค่ะทุกครั้งที่ทะเลาะปกติเขาจะไม่ขึ้นเสียง ไม่พูดคำที่บั่นทอนเรา แต่เดี๋ยวนี้เขาช่างมันกับเรื่องเราทุกครั้ง เขาแล้วแต่เราตลอด เขาไม่สนใจเราเลยค่ะ ขนาดเรานั่งร้องไห้จะเป็นจะตายต่อหน้าเขา เขาไม่มีวี่แววว่าจะมากอดมาขอโทษเราเลยค่ะ ด้วยเหตุผลที่ว่าไม่มีอารมณ์ง้อแล้วจะไม่ง้อด้วย ไม่กอดด้วยเพราะไม่มีอารมณ์ ทะเลาะกันทุกครั้งเขาบอกเลิกเรา ไล่เราตลอดด้วยคำว่า"ถ้าเป็นแบบนี้ก็เลิก ถ้าเหนื่อยนักก็ไปเถอะไป" ไม่ก็ "ไปหาแฟนเก่าเธอไปคนที่โอ๋เธออะ" แต่พอเราพูดว่าทำไมต้องบอกเลิกเราด้วย เขาก็บอกว่าบอกเลิกอะไรตรงไหนแค่บอกไปอย่างนั้นแต่ถ้าเธอจะเลิกก็แสดงว่าเธอตัดสินใจเอง เราก็งงค่ะ ทั้งๆ ที่บอกเลิกเราแต่กลายเป็นว่าเราตัดสินใจเลิกเอง ทุกครั้งที่ทะเลาะกันก็จะมีแต่คำว่า "พูดจบยัง นี่เธอพูดคำเดิมๆ มากี่รอบละ จะเข้าใจกันบ้างปะ ถ้าไม่เข้าใจก็หยุด ถ้าจะเอาแต่ตัวเองก็เลิก น่ารำคาญ รำคาญมากด้วยว่ะ น่าเบื่อ เลิกไปซะแล้วไม่ต้องทักมาบอกว่าโชคดีอะไรนะไม่อยากอ่านไร้สาระ" แบบนี้ทุกครั้ง เราก็ไม่เคยไปไหนเลย เรื่องอื่นเขาไม่บกพร่องอะไรเลยนะคะ แต่เป็นเฉพาะตอนที่ทะเลาะกันหนักๆ เขาบอกเรางอนเขาได้ทุกเรื่องแต่เวลาที่เรางอนมันจะเป็นเรื่องใหญ่ทุกครั้งจนเราโดนบอกเลิก เราอยากรู้ว่าเราจะต้องทำแบบไหนบ้าง เราจะต้องทนรึเราจะไปต่อดีคะ เราอยากเป็นตัวของตัวเองเวลาทะเลาะกันบ้าง เรารักเขามากนะคะ คืออยากรู้ว่าพฤติกรรมแบบนี้เขาเป็นอะไร 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่