ขอคำแนะนำเรื่อง Mikrotik -VPN -Forward Port

ตามหัวข้อเลยคับ...
ก่อนอื่น

• กำหนด IP address ต้องกำหนดแบบไหน
• ทั้ง 2 วง lan นี้ต้องเข้าถึง DATA กันได้ 
• Mikrotik อยู่หลัง router มีวิธีการ forward port ยังไงครับ ลองทำตามที่อากู๋ แนะนำแล้วก็ไม่เป็นผล
===========
ปล.1 นี่คือผลจากการงมเข็มล้วนๆ เพราะคนเก่าเขาไม่ได้ให้ลายแทงไว้คับ
ปล.2 ส่วน IP ทั้งสองฝั่งตั้งเหมือนกันเพราะตอนนี้ มันไม่ได้ลิงค์กัน
ปล.3 หากลิงค์กันควรวาง IP แบบไหนครับ

ขอความอนุเคราะห์จาก เซียน network ด้วยครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่