ถ้าแฟนผมหนีออกจากบ้านแล้วเค้าเป็นคนออกมาเองโดยที่ผมไม่ได้พาเค้าออกมา่ให้ที่อยู่เค้าผมจะโดนข้อหาพรากผู้เยาว์มั้ยครับ?

คือแฟนผมหนีออกจากบ้านมาแล้วไม่มีที่ไปแต่ผมไม่ได้เป็นคนพาเค้าหนีออกจากบ้านหรือพาเค้าแยกจากครอบครัวแต่ผมให้แฟนมาอยู่บ้านผมกับแม่แล้วตอนนี้อายุก็ยังไม่20ปี
แล้วถ้าครอบครัวฝ่ายหญิงเค้ารู้ว่าลูกเค้าอยู่กับผมแล้วเค้าจะแจ้งความจับข้อหาพรากผู้เยาว์ได้มั้ยครับผมจะโดนจับมั้ยหรือผมควรทำยังไงถ้าเค้าแจ้งความจริงๆครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่