ขอความรู้​ ซื้อรถเบนซ์​ มือสอง

ตอนนี้กำลังหาข้อมูล​ ซื้อรถเบนซ์​ ตอนนี้กำลังมองเปรียบเทียบ​ 2​ รุ่น​ คือ​ S280(w220) ปี​ 2004-2006 และรุ่น​ E200​ NGT (W211)​ ปี​ 2005-2007 ขอรบกวนถามความเห็นเป็นข้อๆดังนี้ครับ

1.​ เบนซ์​ S280​ รหัส​ w220​ มีปัญหา​จุกจิกอะไรบ้างไหมครับ​ ผมเข้าไปคลับเบนซ์​รุ่นนี้​ หลายคนบอกว่าอะไหล่ถูกหาง่ายแล้ว​ แต่ที่ต้องซ่อมกันหลายคนคือ​ โช๊คถุงลม​  ถ้าซื้อมาแล้วติดแก๊ส​ LPG​ จะมีปัญหา​ไหมครับ

2.​ E200​ NGT​ รหัส​ w211​ มีปัญหา​จุกจิก​ไหมครับ​ ผมชอบตรงที่มีพลังงานทางเลือกได้​ แต่ก็กลัวเรื่องเครื่องยนต์ที่ติดแก๊ส​ รวมถึงอายุการใช้งานของระบบแก๊ส

3.​ ถ้าหากเทียบกันระหว่าง​ 2​ รุ่นนี้​ ควรเล่นรุ่นไหนมากกว่ากัน​ ผมอ่านในคลับว่า​ 2​ รุ่นนี้ เครื่องยนต์เป็นบล็อคใกล้เคียงกัน​ ดังนั้นการซ่อมบำรุงเครื่องยนต์จึงไม่แตกต่างกันมาก​ แต่ตัว​ S280​ ระบบไฟฟ้าจะมากกว่า​ ก็กลัวว่าถ้าจุกจิกจะบานปลายครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ​ ขอบคุณ​ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่