รบกวนผู้รู้ดาบซามูไรเก่าดึกดำบรรพ์​ ต้องทำพิธีไล่วิญญาณก่อนครอบครองไหม​

สวัสดีค่ะ​ มีคนนำดาบซามูไรโบราณมาให้ใส่กรอบสะหรูหราหมาเห่า​ ดูเก๊าเก่า​ และดูไม่เป็นแต่รู้สึกถึงแรงอาฆาตมาเลยค่ะ
อยากสอบถามพี่น้องผู้รัว่าดาบโบราณพวกนี้ที่บางท่านมีครอบครอง​ ต้องทำพิธีอะไรไหมค่ะเช่น​ ลบล้างแรงอาฆาต​ กลัวอ่ะค่ะ
รบกวนขอผู้รู้แนะนำน้องหน่อยค่ะ​ ตอนนี่เอาไว้ที่ออฟฟิศค่ะไม่กล้าเอาไว้ในบ้านเบย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
1. ความเชื่อว่ามันเก่า = ผ่านการใช้งานมานานหรือเปล่านะ

2. การใช้งาน = การฆ่าคนหรือเปล่านะ

3. แล้วถ้าดาบถูกออกเร่ขาย = อะไรเกิดขึ้นกับเจ้าของดาบ , หรือเป็นอาวุธคู่ใจใครหรือไม่ ยังยึดติดอยู่หรือไม่นะ

1 + 2 + 3 = ที่มาของพลังดาร์คไซด์ที่คุณรู้สึก จบ.

เอาไปให้คนทำเป็นเขาขัดๆ ถูๆ ซะใหม่ก็เรียบร้อยแล้ว หรือไม่ถ้ากลัวจริงๆ ก็คืนคนให้เขา พร้อมด้วยเหตุผลสั้นๆ ว่าคุณกลัว เขาก็เข้าใจแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่