สุนัขเป็นมะเร็ง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ?

คือสุนัขที่เลี้ยงไว้เป็นสุนัขบ้าน อายุประมาณ 7 ปี เหมือนกำลังเป็นมะเร็งข้างในอวัยวะเพศค่ะ (เพศผู้) ลักษณะคล้ายๆไขมันหมูสีแดงๆ และมีเลือดไหลออกจากอวัยวะเพศตลอดเวลา (วันละสองสามหยด) ยังไม่ได้พาไปหาสัตว์แพทย์ค่ะ เพราะแถวบ้านมีแค่คลินิกเล็กๆ สำหรับฉีดยาต่างๆ ไม่มีคลินิกใหญ่ๆ ต้องพาน้องไปในเมือง ซึ่งไกลมาก
     อยากสอบถามค่าใช้จ่ายในการพาสุนัขไปรักษาค่ะ จะได้เก็บเงินถูก (เรายังเป็นนักศึกษาค่ะ) (สุขภาพน้องยังดีอยู่ วิ่งเล่นได้ตามปกติ ดุตามปกติ แต่ร่าเริงน้อยลง คงเพราะเค้าอายุเยอะด้วย) แต่เราอยากให้เค้าอยู่กับเราไปนานๆ แต่กลัวว่าหากพาไปรักษา สุขภาพเค้าจะแย่ลงมั้ย หรือยังไง
     รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบด้วยนะคะ 🙏🙏🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่