ถ้าแฟนบอกว่า จะให้แม่มาสู่ขอ...เเต่พอถึงเวลาก็หายเงียบไป

อยากทราบมุมมองความคิดเห็นของเพื่อนๆบ้างค่ะ
ในกรณีที่แฟนบอกว่า จะให้แม่มาสู่ขอ แต่สุดท้ายแล้ว ก็หายเงียบไป
ทั้งๆที่ ก่อนหน้านี้เราถามเพื่อให้เเน่ใจ 2-3 ครั้งแล้วว่า 
นี่พูดเรื่องจริงใช่ไหม ไม่ได้มาให้ความหวังเราเหมือนครั้งก่อนนะ
(เคยมีช่วงนึงเค้ากลัวการเเต่งงาน ยังไม่มั่นใจ
และสิ่งที่เคยเกริ่นว่า จะให้แม่มาขอ พอถึงเวลาถ้าเราไม่พูดไปก่อน
เค้าก็เงียบหายไป เหมือนไม่เคยพูดเรื่องนี้มาก่อน
แต่เราอึดอัดจึงได้ถามไป เค้าก็บอกว่า ขอคบเเบบนี้ไปก่อน
เพราะช่วงนั้นทะเลาะกันหนักมาก)

ช่วง มีค ที่ผ่านมา เค้าบอกว่า ขอเวลาเค้าหน่อยนะ ประมาณ พค เค้าจะบอกแม่
เนื่องจากช่วงนั้น ที่บ้านเค้ายุ่งๆ ต้องเคลียร์หลายสิ่ง แม่เค้าก็วุ่นกับภารกิจดังกล่าว
เเละตอนนี้ บ้านเค้าก็เคลียร์ภารกิจเสร็จเรียบร้อยแล้ว
เรากะว่า จะให้เวลาเค้าถึงปลายเดือนหน้า (มิย) ถ้าเค้ายังคงนิ่งๆ และไม่พูดถึงเรื่องนี้เลย 
แบบครั้งก่อนๆ เราควรทำอย่างไรดีคะ ตอนนี้กำลังตัดใจสิน คือ
1. ปล่อยผ่านไป และไม่ต้องถามเรื่องนี้อีกแล้ว (รู้สึกละอายแก่ใจ)
เนื่องจากรับรู้ได้เองว่า เค้าพูดไปอย่างนั้น เหมือนครั้งที่ผ่านมา...
ก็คือเลิกกันเลย (ไม่ชอบคนเเบบนี้)
2. ลองถามเค้าอีกรอบให้ชัดเจนไปเลย (แต่ตอนนี้เราอายที่จะพูดเรื่องนี้แล้ว)

จึงอยากทราบว่า ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างไหมคะ เเล้วทำอย่างไรกันบ้างคะ
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่