<<< ปากี 4 - 1 >>>

สำหรับประเทศปากีสถาน สิ่งที่หลายคนมักจะคิดอยู่ในใจ คือ

ดินแดนที่เต็มไปด้วยความแห้งแล้ง ทะเลทราย

ประเทศที่เต็มไปด้วยการก่อการร้ายและไฟสงคราม

แดนเถื่อนเต็มไปด้วยผู้คนที่น่ากลัว

แต่สำหรับผมแล้ว ประเทศนี้สามารถพูดได้เต็มปากเลยว่า ประเทศนี้คือแดนสวรรค์

อะไรทำให้ผมคิดแบบนี้?

นับย้อนไปปี 2016 ซึ่งเป็นการเดินทางไปยังประเทศปากีสถานเป็นครั้งแรก หลังจากนั้นที่นี่เป็นหนึ่งในสถานที่ๆผมเดินทางไปเยือนบ่อยที่สุด (พอๆกับประเทศเนปาล)

กระทู้นี้จะพาทุกๆคนร่วมเดินทางกลับผมสู่ประเทศปากีสถาน แบบสามฤดู (จริงๆประเทศเค้ามี 4 ฤดู แต่ผมเคยไปแค่ 3 เลยเป็นที่มาของชื่อกระทู้นั่นเอง)

สำหรับกระทู้นี้เปรียบเสมือนตัวอย่างหนังละกัน ผมจึงจะไม่ลงรายละเอียดอะไรมากนัก ถ้ามีเวลาผมอาจจะกลับมาเขียนกระทู้เต็มๆของแต่ละเส้นทางอีกที
อุปกรณ์ในการถ่ายภาพ กล้อง : Sony A7, A7ii, A7iii
                                       เลนส์ : FE16-35f4, FE24-70f4, FE70-200f4, FE24-105f4, FE50f1.8
                                        ขาตั้ง : Sirui T-1205X (คาร์บอน)
Process : Lightroom CC, Photoshop CC

ติดตามผลงาน หรือพูดคุยสอบถามได้ที่
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ถ้าชอบรบกวนกด + เป็นกำลังใจนะครับ
V
V
V
V
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่