คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
แพงแบบไร้เหตุผลมากๆ ไม่ว่าจะมาตรฐานใหนๆ
เรียนเก้าครั้ง ราคา 165,000 ตกครั้งละเกือบสองหมื่นบาท
ราคาขนาดนี้อย่าว่าจะเป็นในเมืองไทยเลย
เป็นประเทศนอกก็ยังนับว่าแพงวายป่วง
เรียนเก้าครั้ง ราคา 165,000 ตกครั้งละเกือบสองหมื่นบาท
ราคาขนาดนี้อย่าว่าจะเป็นในเมืองไทยเลย
เป็นประเทศนอกก็ยังนับว่าแพงวายป่วง
สมาชิกหมายเลข 3129149 ถูกใจ, ด้านมืดของดวงจันทร์ ถูกใจ, DragonRedar NBA ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 912043 ถูกใจ, ธิดาดวงเดือน ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 5289149 ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 4910494 ถูกใจ, U asked me to marry U & I DID ถูกใจ, JidNince ถูกใจ
▼ กำลังโหลดข้อมูล... ▼
แสดงความคิดเห็น
คุณสามารถแสดงความคิดเห็นกับกระทู้นี้ได้ด้วยการเข้าสู่ระบบ
ไปเรียนหลักสูตรทำอาหาร ราคา 165,000 บาท แต่แย่ทุกอย่าง หากจะร้องเรียนที่ไหนได้บ้างคะ เพื่อไม่ให้คนอื่นโดนหลอกเหมือนเรา
คือเราไปเรียนเป็นหลักสูตรทำอาหารที่มหาลัยหนึ่ง กับผู้สอนที่คิดว่าตัวเองเชี่ยวชาญเรื่องอาหารที่ดีต่อสุขภาพ แต่พอเข้าไปเรียนแล้ว คือไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไปเลยซักอย่าง เช่น ชุดมีดให้ของราคา300บาท พวกผัก วัตถุดิบจำกัดมากทำผิดไม่ได้เลย คนส่วนใหญ่ที่ไปเรียนทำอาหารกันไม่เป็นด้วย
เราอยากลง Pantip บอกชื่อสถาบันชื่อคนสอน เผื่อคนที่อยากจะเรียนจะได้มีข้อมูลก่อน เพราะไม่ใช่เป็นเงินจำนวนน้อยๆ ไม่ทราบว่าจะผิดพวกพรบ.คอมรึป่าวคะ
เพราะก่อนที่เราจะไปเรียนได้ search หมดแล้วแต่ไม่พบข้อมูลอะไรเลย อาจเป็นเพราะเป็นหลักสูตรเล็กๆและเพิ่งเปิดเป็นครั้งที่2 เราไม่อยากให้ใครโดนแบบเราและคนอื่นๆที่ไปเรียนค่ะ
ใครที่ไปเรียนหลักสูตรทำอาหารเพื่อสุขภาพที่อื่นๆ ที่สอนดีๆช่วยแชร์หน่อยจะขอบคุณมากค่ะ เพราะยังสนใจจะเรียนใหม่อีกค่ะ
**เพิ่มเติมรูปชุดมีดค่ะ