อยากจะตัดกิ่งต้นโมกแคระต้นนี้ให้เป็นบอนไซ...ขอคำแนะนำหน่อยครับ

พอดีมีต้นโมกแคระอยู่ต้นนึงเลี้ยงดูแลมาสักพักและอยากตัดกิ่งให้สวยๆแนวบอนไซแต่ยังไม่มีความรู้ หรือ แนวทางการตัดกิ่งหรือดูแลเลยครับ
อยากรู้ว่ารูปทรงจากต้นนี้มันพอทำได้รึเปล่าครับ
ถ้าทำได้ควรตัดให้เหลือแต่โคนไหมควรตัดกิ่งที่จุดไหน
ถ้ามีขั้นตอนอื่นๆที่จะเลี้ยงให้ออกมาเป็นบอนไซสวยๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่