รุ่นพี่ที่เรียนคณะศิลปศาสตร์ สาขาภาษาจีนเพื่อการสื่อสาร ม.เทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพ ช่วยตอบคำถามหน่อยค่า

คือตอนนี้หนูติดรอบ3 จะไปสอมสัมภาษณ์แล้ว อยากจะถามพี่ๆว่า การสัมภาษณ์บรรยากาศเป็นอย่างไรบ้างคะ สัมเป็นภาษาจีนด้วยมั้ย แล้วต้องมีพอร์ตไปด้วยมั้ยคะ..คือด้วยความที่เรียนศิลป์สังคม ไม่ได้เน้นจีน ไม่มีผลงานเกี่ยวกับสาขาเลย แต่อยากเรียนมากๆๆ ปีที่ขึ้นม.4ยังไม่มีสายศิลป์-จีนค่ะ+ตัวเองเริ่มอยากเรียนภาษาจีนตอนขึ้นม.ปลายแล้ว แน่นภาษาจีนมั้ย ก็ยังหรอกค่ะแต่จะพยายามขยันให้ทันเพื่อนมากขึ้นแน่นอนค่ะ ใจมันรักนี่เนอะ ช่วยมาตอบคำถามด้วยนะคะ!~
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่