HUAWEI P30 Pro พัง!!! เพิ่งซื้อมาได้ 9 วัน

แฟนเพิ่งซื้อ HUAWEI P30 Pro มาได้ 9 วัน เกิดอาการกล้องหน้าเสียครับ โทรไปหา Call Center ก็แนะนำให้ทำการ เคลียแคช รีสตาร์ทเครื่องใหม่ รีเซ็ทระบบใหม่ ก็ทำหมดแล้วครับ ก็ยังกล้องหน้าเสียเหมือนเดิม โทรศัพไม่มีการตก การโดนน้ำหรือการกระแทกใดๆครับ ถ่ายรูปยังไม่ถึง50รูปเลย รู้สึกเสียใจมากครับ เพราะมือถือเครื่องนี้ผมแนะนำให้แฟนซื้อ เพราะมือถือเครื่องเก่าแฟนใช้มา4ปีแล้วมันเริ่มช้า ผมเลยเชียร์ให้ซื้อ เพราะผมก็ใช้ HUAWEI แต่พอซื้อมาแล้วเจอแบบนี้แฟนแฟนก็นอยส์ให้ผม ผมก็เสียใจ ใครที่จอง มือถือรุ่นนี้ไว้ก็ขออย่าให้เจอแบบแฟนผมนะครับ มือถือเครื่อง2-3หมื่น แต่คุณภาพ 2-3พัน ไม่รู้ ศูนย์เค้าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้มั้ย แต่กล้ายืนยันนอนยันตีลังกายืนว่าความผิดพลาดนี้ไม่ได้เกิดจากผู้ใช้แน่นอนครับ สรุปไปศูนย์บริการมาแล้ว #ช่างบอกว่ากล้องหน้าเสียครับ  ประเด็นคือมันไม่ได้เสียโดยไม่ได้เกิดจากผู้ใช้นี่แหละครับ อะไหล่แต่ละชิ้นมันมีอายุของมัน แสดงว่าชิ้นส่วนที่นำมาประกอบไม่มีคุณภาพ ขาดการตรวจสอบคุณภาพที่มีประสิทธิภาพ และให้ผู้บริโภคแบกรับภาระแทน ถ้าพังในระยะประกันก็โชคดีไป แต่ถ้าพังหลังจากหมดประกันเพียง1วันก็ซวยไป อย่างเช่นเคสนี้ เครื่องพังวันที่8 ถ้าเสียในวันที่1ถึง7 เค้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย แต่พอพังวันที่8ก็ซวยไปคลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอคลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่