จะเลี้ยงน้องไงดี

ต้องขอบอกก่อนว่า ไม่ใช่น้องแท้ๆ แต่เป็นลูกพี่ลูกน้องกัน ผช. ขวบกว่าๆ พ่อเขามาฝากให้แม่เราเลี้ยง

ผมจะขึ้น ม.5 ปีนี้ ไม่เคยมีประสบการณ์เลี้ยงน้องเลยสักครั้ง ก็เลยไม่รู้จะทำไง
แม่ก็ทำงานตั้งแต่เที่ยง กลับมาก็ 4 ทุ่ม ทำงานเป็นลูกจ้างร้านข้าวแกง (ไม่รู้พาไปได้มั้ย)
เราก็ต้องไปโรงเรียน กลับมาตอนเย็น ทีนี้จะเอาเวลาที่ไหนไปเลี้ยงน้อง การบ้านก็จะไม่ไหวอยู่ 

*เด็กอายุเท่านี้เนี่ยเลี้ยงยากมั้ย
*จะเลี้ยงยังไงดี

ใครเคยเลี้ยงน้องชายบ้าง ขอคำแนะนำหน่อย
ยิ่งต่อจากนี้ต้องเรียนหนักขึ้นอีก เครียดอยู่นะ
ปล. น้าจะเอามาให้เลี้ยงตอนสิ้นเดือน พ.ค. 62
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่