อยู่ห่างจากเสาส่งสัญญาณดิจิตอลทีวีแค่ 15 Km แต่ไม่มีมีสัญญาณ

ทีวีเป็นแบบดิจิตอลทีวีในตัวลองค้นหาสัญญาณก็ขึ้นไม่มีสัญญาณ ลองต่อกับกล่องรับสัญญาณดิจิตอลทีวีพร้อมกับใช้เสาแบบ active แบบมีไฟเลี้ยงแต่ก็ยังขึ้นไม่มีสัญญาณต้องทำยังไงเหรอครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
อยู่อำเภอ-จังหวัดอะไรครับ?
ต่างจังหวัดบางที่ห่าง 15 กม. แต่สถานีส่งกำลังส่งต่ำ ทำให้รับยากกว่า กทม. ที่ระยะเดียวกันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่