คุณชอบ mission​ impossible​ ภาคไหนที่สุด

ส่วนตัวผมน่ะชอบภาค ผมจะเรียงตามภาคที่ชอบมากที่สุด
mission​ impossible​ fallout เป็นฉากที่เว่ออลังการ​แบบไหม่ ฉากสู้กันในห้องน้ำที่ว่ามันแล้วน้ะ ยังมีฉากมอไซอีกฉากมอไซไม่พอฉากขับเฮลิคอปเตอร์​ คือภาคนี้พลิกบทบาท
คะแนนเต็ม10/10เลย 

mission​ impossible​ ghost​ protocol
ภาคนี้ผมชอบรองจากภาค6 เพราะภารกิจมันเริ่มหวาดเสียวขึ้น ชอบฉากปีนตึก สนุกมาก นอกนั้นผมเฉยๆ
คะแนน 9.5/10

mission​ impossible​ II ภาคนี้จะไปทางหนังบู๊สไตล์​เอเชียเพราะจอห์น​วูกำกับ ภาคนี้ผมชอบ
คะแนน 7.9/10

mission​ impossible​ I ภาคนี้คือปฐมบท หนังสายลับ อีธานท์ ฮ​ั​นต์​ ถึงฉากแอ็คชั่นจะไม่แรงก็เถอะ แต่ผมว่ามันสนุกอ่ะ ภาคนี้จะหักหลังไม่แรงน้ะผมว่า เนื้อหาดูง่ายๆ ไม่ซ้ำซ้อน
คะแนน7.5/10

mission​ impossible​ Rogue​ nation​
ภาคนี้ผมรู้สึกเฉยๆน่ะ ฉากมันซ้ำซากๆไงไม่รู้ ขอไม่พูดดีกว่า คะแนน8.9/10

mission​ impossible​ lll ดูไม่ค่อยโดดเด่นเท่าไร เหมือนภาคนี้จะเป็นภารกิจช่วยเมียมากกว่า แถมยังทิ้งปริศนาคาใจคือ ตีนกระต่ายคืออะไร
คะแนน7/10

จริงๆ พอพ้นภาค3ไปสำหรับผมไม่สนุกแล้ว มันน่าเบื่ออ่ะมันซ้ำๆซากๆ ตรงที่ว่า เดี๋ยว​ห้องนี้มีความปลอดภัยแน่นหนา เดี้ยวห้องนู้นมีอันตรายขั้นสุดยอด ชิงข้อมูล ดาวโหลดบัญชี มันเบื่ออ่ะมันซ้ำซาก
ถ้าผมพูดไม่เข้าใจก็ขออภัย​ด้วย​นะ​ครับ​เดี้ยวมาแก้ให้
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
จขกท ไม่ชอบ Rogue Nation ทำไมให้คะแนนเยอะจัง 555

ส่วนตัวแล้วชอบทุกภาค และ Fall out มันสุดยอดจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่