นาฬิกา iwc และ PAM

กระทู้คำถาม
5 ปีที่แล้วชื้อ rolex  sub green  ตอนนี้ อยากได้เพิ่มอีกซะเรือน (กะว่าจะให้มีความแตกต่าง)

ใจจริงอยากได้ rolex gmt  blue black แต่ราคาไปไกลมาก ตัดใจชื้อไม่ลง

เลยมามองที่ iwc 3777 กับ PAM  บวกกับพอดี เดือนนี้จะไปเที่ยวฮ่องกง กะจะไปชื้อที่นั่น

เพราะเช็คราคาแล้ว ถูกกว่าประมาณ 15 - 20 % (เทียบราคา kingpower)

จึงมีอยากสอบถามว่า

1. iwc 3777 ระหว่างสีดำ , สีน้ำเงิน และสีน้ำตาล อันไหนน่าชื้อมากกว่ากัน

2. แล้วระหว่าง สายเหล็ก กับ สายหนัง ชื้อแบบไหนดีกว่า (สายเหล็กเค้าว่าถ้ามาชื้อที่หลัง ราคาจะแพงมากจริงไหม)

3. อยากให้แนะนำ PAM รุ่นนิยม ให้หน่อยครับ ขอเป็น ระบบ auto ถ้ามีวันที่ได้ก็ดี ครับ (ขอในราคาไม่เกิน 2 แสน)

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่