สับสนคำถาม วีซ่า UK ช่วยหน่อยค่ะ

จะขอ short stay visa ไปเที่ยว ลอนดอนแค่ 5 วัน   ไปเป็นครอบครัว 4 คนค่ะ คือเรา + สามี + ลูก 2 คน
มีเราคนเดียวที่ถือพาสปอร์ตไทย และต้องขอวีซ่า คนอื่นถือพาสยุโรป
เจอสองคำถามนี้ ซึ่งน่าจะเกี่ยวเนื่องกัน เลยไม่แน่ใจจะตอบข้อแรกยังไงค่ะ

Travelling as part of an organised group
Will you be travelling as part of an organised group? 
This include travel companies or sports, work, or study groups.
ตอบ  YES หรือ NO ดีคะ (ใจจะตอบ yes  เพราะเดินทางเป็นกลุ่ม 4 คน  แต่เราก็ไม่ใช่ an organised group เนอะ เราเป็น family of 4)

ข้อถัดไป
Travelling with another person
Will you be travelling in UK with someone who is not your partner, spouse, or dependant?
อันนี้ตอบ NO

ไม่รู้จะถามใคร ช่วยหน่อยนะคะ  
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่