[SR] Review ยาสีฟันสมุนไพร Colgate เนเชอรัลส์ ปัญจเวท ยาสีฟันสมุนไพรไฉไลกว่าที่คิด!

กระทู้รีวิว
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เพี้ยนเขินสวัสดีชาวพันทิปทุกคนค่าา กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเรา วี้ดดดดดดดดดดดด เพี้ยนmbpt
แอบตื่นเต้นเล็กๆ 5555555 วันนี้เราตั้งใจจะมารีวิว ยาสีฟันสมุนไพร !!  

" C o l g a t e      n a t u r a l s     P a n j a v e d "

"ปัญจเวท" หลายคนคงจะเคยได้ยิน หรือคุ้นๆ ชื่อนี้อยู่บ้าง ตามสื่อโฆษณา ออนไลน์ต่างๆ ยาสีฟันอะไร๊ !
ชื่อสะกิดหูมากจริงๆ 55555 ได้ยินครั้งแรกก็คือจำได้เลยยย 

ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่า เราเคยมีประสบการณ์ที่ไม่ดีกับยาสีฟันสมุนไพรมาก่อน TT แบบว่า เคยลองใช้แล้ว
มันทั้งขม ทั้งเฝื่อน ไม่อร่อย เผ็ดจนเข็ดฟัน ใช้แล้วกระพุ้งแก้มแทบทะลุกันเลยทีเดียว (เว่อร์ไปไหมคะ 5555)

แต่ด้วยความที่เห็นพี่ๆเพื่อนๆทั้งในพันทิปและเว็บบอร์ดอื่นๆ เอาเจ้ายาสีฟันตัวนี้มารีวิวกันทั่วบ้านทั่วเมือง
เราเลยอดใจไม่ไหว !!อยากจะลองดูบ้าง ไอ้ที่เค้าว่าดีหนักหนา นี่มันแค่ขนาดไหนเชียว !

มามะ เริ่มกันเล้ยย ><

พลุชะวิ้ ง ง พลุ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
เพี้ยนลาเวนเดอร์
จะบอกว่า แพคเกจมันสวยสะดุดตามากนะคะเนี่ย !!!! 
ทั้งตัวยาสีฟัน และน้ำยาบ้วนปาก คือออกแบบแพ็กเกจได้สวยน่าใช้มากกก 
ดูสวย ดูไทย ดูแพง ดูพรีเมียมอะเธ๊อออ 

ตัวกล่องจะมีพื้นผิวขรุขระ เวลาโดนแสงจะเป็นกระกายระยิบระยับ สวยมาก จนไม่อยากทิ้ง 555555 
เราชอบจริงๆ มันทำให้เห็นว่าเค้าใส่ในทุกกระบวนการจริงๆ ฮือออ 

ข้างๆกล่องจะมีเขียนส่วนประกอบและรายละเอียดต่างๆเกี่ยวกับตัวยาสีฟันไว้ให้ ชัดเจน พร้อมบอกวิธีใช้ ^^

แกะออกมา จะเจอหลอดยาสีฟันหน้าตาแบบนี้ ! ฝาของยาสีฟันตัวนี้จะเป็นฝาเกลียว ทำให้หมุนง่าย
ข้างบนหลอดมีวันหมดอายุบอกไว้ชัดเจน 

บีบยาสีฟันออกมาแล้วว เนื้อยาสีฟันออกสีเขียวหม่นๆไปทางเทาๆ เนื้อละเอียดมากกกกกกกกกกกกก 
แอบได้กลิ่นหอมของยาสีฟันลอยมาเตะจมูก รู้สึกคล้ายๆ กลิ่นลูกอมโบตันสมัยก่อน 55555555
เรารู้สึกว่า กลิ่นไม่ฉุนจนเกินไป อยู่ในจุดที่รับได้ แถมออกจะหอมด้วยซ้ำ >< 

เริ่มจะอดใจไม่ไหวแล้วว อยากลองชิม 555 
แต่เดี๋ยวก่อน !!
ก่อนที่เราจะเอาอะไรเข้าปาก เราก็ควรจะรู้สักนิดนึง ว่ามันมีส่วนผสมอะไรบ้าง มีประโยชน์ยังไงนะคะ (ขอขายของนิดนึงเนาะ)

ทางคอลเกตเค้าเขียนมาข้างกล่องว่า ยาสีคอลเกต เนเชอรอล ปัญจเวทนี้ ประกอบด้วยยยย.... 

แหมม สรรพคุณเยอะขนาดนี้ ไม่ลองไม่ได้แล้วนะคะ 
เพี้ยนหลงรัก
หลังจากได้ทดลองใช้ยาสีฟัน คอลเกต เนเชอรอลส์ ปัญจเวท แล้ว บอกเลยว่า
ไม่ผิดหวัง!!!!!!!!!!! คือระหว่างแปรงฟัน รู้สึกหอมกลิ่นสมุนไพร แบบ ฟินมากกก
ยาสีฟันมีฟองเยอะ ช่วยให้เราแปรงได้ง่ายขึ้น สนุกด้วย 5555 แถมยังไม่ขม ไม่ฝาด ไม่เฝื่อน ไม่ใดๆทั้งสิ้น 
มีรสหวานนิดๆ เผ็ดหน่อยๆ โดยรวมแล้วถือว่าอร่อยทีเดียว 555555 

ความรู้สึกหลังแปรงเสร็จคือ รู้สึกว่าปากสะอาดมากกกกกกกกกกก ลมหายใจหอมสดชื่นนน (ดูได้จากวีดีโอที่แปะไว้) 
ลดกลิ่นปากได้ดีมากๆ เวลากินอาหารที่มีกลิ่นแรงๆ เช่น พวกกระเทียม กาแฟ และอื่นๆ
ใช้ยาสีฟันตัวนี้ + น้ำยาบ้วนปาก คือจบบ เอาอยู่มากๆ สดชื่นที่สุดเลยจ้ะแม่ 
พอใช้ติดต่อกันระยะหนึ่ง รู้สึกว่า ฟันขาวขึ้นด้วยย ทนไม่ไหว แนะนำให้คนในครอบครัวใช้เหมือนกัน
ก็ได้รับเสียงตอบรับที่ดีเช่นเดียวกันเลยย

ใครที่ยังไม่เคยลอง แนะนำให้ไปลองดูนะคะ >< แล้วจะติดในเหมือนเราา 
ชื่อสินค้า:   ยาสีฟันคอลเกต เนเชอรัล ปัญจเวท
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่