หาบ้านให้ลูกแมวน้อยปลอดภัยจากแมวเจ้าถิ่น

อัพเดท 15/5/2562

น้องได้บ้านแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ❗️❗️

#หาบ้านให้ลูกแมว #น้องอาร์ย่า #โดนแมวเจ้าถิ่นสองตัวรุมกัดสองวันติด #เมตตาน้องด้วยนะคะ

น้องอายุราวเดือนกว่าๆ น้องโดนแมวเจ้าถิ่นกัดตาค่ะ เมื่อคืนน้องหนีเอาตัวรอดขึ้นต้นไม้ ตกดึกแฟนต้องปีนไปเอาน้องลงมาค่ะ 😭😭 มีคนใจดีพาไปหาหมอฉีดยาแล้ว แต่ถ้าปล่อยอีกรับรองว่าไม่รอดค่ะเพราะมีแมวเจ้าถิ่นอีกสองตัวรอขย้ำ เมื่อวานน้องกลับจากหาหมออยู่ในตะกร้าหน้า 7-11 ทั้งคืน แมวเจ้าถิ่นมานั่งเฝ้าที่ตะกร้าเลยค่ะ

ยังไม่รู้เพศนะคะเมื่อเช้ารีบออกมาทำงานก่อน ตั้งชื่อให้น้องว่าน้อง อาร์ย่า ค่ะ

ขอบ้านอบอุ่นที่เลี้ยงได้ตลอดอายุขัย ไม่ทอดทิ้ง ใครสนใจรับไปดูแล ปามจะเอาน้องถ่ายพยาธิและฉีดวัคซีนรวมให้ค่ะ

พิกัดปากน้ำ สมุทรปราการ ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่