รบกวนสอบถามการเดินทางจาก ราษฎร์บูรณะ ไปทำงาน ประตูน้ำค่ะ

คือวันนี้เราไปดูห้องเช่าใหม่มาแล้วชอบมาก อยู่แถวกสิกรไทยสำนักงานใหญ่ค่ะ ปกติเราไปทำงานประตูน้ำ เข้างาน 9.30 น. ขี่มอเตอร์ไซค์เองค่ะ อยากถามเพื่อนๆที่อยู่แถวนั้นแล้วมาทำงานในเมืองแบบนี้ค่ะว่า รถติดไหม? การเดินทางเป็นยังไงบ้าง? แล้วถ้าวันไหนเราไม่ใช้มอไซค์จะมีรถประจำทางอะไรบ้างคะ
ขอบพระคุณสำหรับคำตอบค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่