อยากทราบ จุดดำน้ำตื้นสวยๆ กระบี่-พังงา-ภูเก็ต

กระบี่ .......  เคยไป เกาะรอก สวยดีครับ
พังงา ....... เคยไป หมู่เกาะสุรินทร์ สวยเช่นกัน
ภูเก็ต ........ เคยไป เกาะราชา น้ำใสสวยปิ้ง แต่ปะการังก็หายเรียบ

มีจุดไหนอีกบ้างครับ เน้นโลกใต้น้ำสวย เป็นการดำน้ำตื้น
แบบชาวบ้านนำเที่ยวก็ดี สปีดโบ๊ทก็ได้  unseen ก็ยิ่งชอบ

พอจะทราบอยู่ว่าใกล้ปิดฤดูกาลของอันดามันแล้ว แต่อยากมีข้อมูลเอาไว้สำหรับฤดูกาลหน้า
ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview