จะไปเชียงใหม่สัก 3วัน 2คืน ควรไปไหนบ้าง!?

❤️ สวัสดีทุกคน วันนี้มีเรื่องมารบกวนค่ะ
พอดีเราว่าจะไปเชียงใหม่สักช่วงเดือนมิถุนายนนี้

ว่าจะไปวัน ส อา จ (อาจจะเดินทางคืนวัน ศ โดยรถไฟถึงเช้าอะไรแบบนี้ ถ้าไปเครื่องบินกลัวไม่มีรถมาหาที่พัก) 😊

ที่เลือกไป ส อา จ เพราะเห็นว่า ส อา มีถนนคนเดินด้วยแบบนี้ (หรือเพื่อนแนะนำให้ไปวันนฝไหนดีกว่าบอกได้นะคะ)

เราอาจจะไปคนเดียว เช่ามอร์เตอร์ไซต์ เพราะขับรถยนต์ไม่เป็น อยากนอนบนดอย ดูดาว กินหมูกะทะ อะไรแบบนี้ค่ะ 🥰 อยากพักผ่อนสมอง พักผ่อนกายใจ จากการทำงาน จากชีวิตที่วุ่นวสยทั้งรอบข้างและครอบครัว 😣

เราอยากขอคำแนะนำว่า
1. ควรไปเที่ยวที่ไหนบ้างให้คุ้มค่าที่มีเวลาแค่ 3วัน 2คืน
2. เราควรพักที่ไหนดี ในเมืองสัก 1คืน บนดอยสัก 1คืน
3. ร้านของกินแนะนำร้านไหนบ้าง
4. ของฝากควรไปซื้อที่ไหนดีคะ

หรือเพื่อนๆ มีอะไรแนะนำแนะนำมาได้เลยนะตะ พอดีเราอยากวางแผนล่วงหน้าไว้^^

ปล. หาก tag ผิดห้องต้องขอโทษด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่