เก้าอี้เล่นเกม...ช่วยเราตัดสินใจหน่อยนะคะ ^_^

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นเราขอขอบคุณทุกคนมากนะคะที่เข้ามาช่วยเราค่ะ

เริ่มเลยก็แล้วกันนะ ^^ คือเราอยากซื้อเก้าอี้ให้แฟนไว้นั่งเล่นเกม ดูหนัง พักผ่อนอะไรประมาณนี้ค่ะ แต่เราไม่ค่อยแน่ใจ ถามเค้าแล้ว เค้าก็บอกไม่ต้อง ๆ แต่เราก็อยากให้เค้าได้นั่งพักผ่อนสบาย ๆ จากที่เค้าทำงานมาเหนื่อยแล้วน่ะค่ะ ปกติจะนั่งเล่นที่โซฟาเบด แต่เรารู้สึกว่ามันไม่โอเคเท่าไหร่ ไม่เหมือนกับเก้าอี้ที่ออกแบบมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะน่ะค่ะ รู้สึกว่ามันไม่ค่อยรองรับสรีระของเค้าได้อย่างเต็มที่ กลัวเค้าจะเมื่อย คือเราน่ะชอบนวดให้อยู่แล้วถ้าเค้าเมื่อย เพียงแต่อยากให้เค้าได้พักผ่อนสบาย ๆ มากกว่า

เราก็ลองอ่านจากหลาย ๆ กระทู้ก่อนหน้านี้นะคะ ส่วนใหญ่ก็จะแนะนำให้ซื้อแบบเก้าอี้สำนักงาน เก้าอี้ผู้บริหาร เราเองก็เลยไปลองเลือก ๆ มาดู ทีนี้ งบที่เราตั้งไว้ประมาณไม่เกิน 7 พัน เราก็ได้ตัวเลือกมาประมาณ 3 แบบนี้ จึงขอรบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะว่าเราตัวไหนเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดค่ะ ( ใจเราเอนเอียงไปทางตัวสีดำ ส่วนตัวชอบสีดำค่ะ และเฟอร์นิเจอร์ที่เราแต่งห้องก็เป็นสีขาวดำ )

ราคาตัวสีดำ ประมาณ 7 พัน
ราคาตัวสีแดงประมาณ 6 พัน และ 
ราคาตัวสุดท้ายประมาณ 5 พันค่ะ

ข้อมูลผู้นั่ง ^_^ สูงประมาณ 180 ซม. หนักประมาณ 80 กก. ค่ะ เวลาที่ใช้เล่นโดยประมาณ 2 - 4 ชั่วโมงต่อวัน

ขอขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคะที่เข้ามาช่วยตัดสินใจค่ะ ขอให้ทุกคนนั่งเล่นเกมแล้วไม่ปวดหลังกันทุกคนนะคะ  ^_<
*** ปิดโหวต วันที่ 05 พฤษภาคม พ.ศ.2562 เวลา 16:00:09 น.
1. เลือกตัวไหนดีคะ
2.
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่