หนูโดนกระต่ายกลัวค่ะ

เราได้กระต่ายมาจากเพื่อนสองตัวค่ะ เป็นสีขาวตาทับทิมทั้งคู่ชื่อโมจิกับเมจิ เพื่อนเอามาให้แบบครบเซ็ตเลยค่ะมีกรงกระบอกน้ำถ้วยใส่อาหารเม็ดถ้วยใส่หญ้าอัลฟาฟ่า และซื้ออาหารเม็ดกับหญ้ามาให้เราเรียบร้อย วันนี้น้องมาอยู่กับเราวันแรกน้องกลัวเรามากค่ะไม่ยอมออกจากกรงเลย เป็นปกติของกระต่ายใช่มั้ยคะ เรากลัวว่าถ้าน้องอยู่แต่ในกรงน้องจะไม่ยอมออกมาข้างนอกอีกเลยอะค่ะ หรือว่าต้องรอจนน้องชินแล้วออกมาเองคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่