Surface go 4gb/64 สำหรับเรียนป.โท

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะพอดีเรากำลังจะเรียนป.โท เลยอยากได้แท็บเล็ตเล็งๆ surface go รุ่น4gb/64. ไว้ แต่แอบสงสัยเรื่องค.จำ emmc อ่านมาคร่าวๆเห็นเค้าว่าไม่ค่อยดี เพียงแต่เราไม่แน่ใจว่าคนที่บอกเค้าใช้โปรแกรมมากน้อยแค่ไหน เลยอยากทราบว่าถ้าใช้
1.word,excel,powerpoint
2.one note
3.netflix
ตัว4gb/64 พอได้มั้ยคะ หรือควรใช้แบบssd พอดีเราอยากเซฟงบไว้สำหรับซื้ออุปกรณ์เสริมค่ะ (จริงๆมีโน๊ตบุ้คอยู่แล้ว แต่อยากได้ตัวนี้เพราะเห็นว่าค่อนข้างเบา)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่