ขอสอบถามคนที่เรียนจบ ม.ศิลปากร โบราณคดี หน่อยครับ

อยากทราบว่าระหว่างเรียนเหนื่อยแค่ไหน ค่าใช้จ่ายในการเรียน ไม่รวมกับค่าเทอม ค่าใช้จ่ายเยอะไหม เรียนเยอะแค่ไหน กู้ กยศ เรียนจะพอไหม 

พอดีน้องชายต้องการที่จะเข้าและอยากเรียน ม.นี้ คณะ นี้ แต่ที่บ้านกลัวจะส่งไม่ไหว เพราะทำงานเป็นพนักงานธรรมดา แค่ลำพังหาแค่ลำพังหาเช้ากินค่ำจ่ายหนี้ต่างๆ ก็เหลือไม่กี่พันแค่อยู่รอดได้แต่ละเดือนๆไป คนที่จบ ม.นี้ คณะนี้ รบกวนหลัรบกวนหลังไมค์คุยกับผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่