[CR] อิ่ม…สุดฟิน กับสารพัดเมนูลันช์ เซต ที่ “โฮว ยู”

ได้รับสาสน์เชิญมาจากเพื่อนรักชาวอโศก ผู้เลิฟอาหารญี่ปุ่นเป็นชีวิตจิตใจ
ว่าอยากให้ไปลองร้านประจำของนางที่ไปกินบ่อย ๆ

เราก็ไม่ขัดศรัทธาค่ะ เพื่อนชวนมาเราก็ไป เรื่องกินเรื่องใหญ่อยู่แล้ว
แต่ถ้าไม่ดีจริงอย่างที่เราต้องขอนายกลับช้าในช่วงพักกลางวันจะให้นางเลี้ยงค่ะ

ไปค่ะ เลทสึโก ชาวรัชดา โกทู ย่านอโศก

ร้านนี้อยู่ที่ชั้น B1 ของตึกแกรมมี่ค่ะ หาไม่ยาก
ก่อนทางเข้าตึกแกรมมี่ ให้มองด้านขวามือจะมีบันไดให้ลงไป
ร้านจะอยู่ทางขวามือ นั่นก็คือร้านโฮว ยู นั่นเอง

ทางร้านให้บริการอาหารญี่ปุ่นแท้ ๆ ที่มีให้เลือกทั้งเมนูลันช์ เซต และ เมนู อา ลา คาร์ท
สำหรับวันนี้เราเลือกทานเมนูลันช์ เซตค่ะ
เมนูมีให้เลือกเยอะมาก น่ากินหลายเมนูเลย แถมราคาก็ไม่แรงมาก
ในเซตเค้ายังมีเมนูหลักให้ 1 อย่าง ซุปมิโซะ สลัด ผักดอง เครื่องเคียง และไอศกรีมให้ด้วย

เมนูเซตที่เราสั่งค่ะ เห็นรูปแล้วอดใจไม่ไหวจริง ๆ เพราะร่างกายต้องการปะทะซูชิ
เมนูนี้ชื่อว่า “Aburi Sushi Set”
เห็นเมนูนี้มีไม่กี่คำ แต่บอกเลยว่า อิ่มมากค่ะ แถมคุ้มราคาด้วย
เพราะจานนี้เนี่ยได้ทั้ง ซูชิเอ็นกาวะ, ซูชิหอยเชลล์ญี่ปุ่น, ซูชิปลาแซลมอน, ซูชิกุ้ง และ ซูชิโทโร่สับ
ส่วนรสชาติตัวปลาสด เนื้อดี เอ็นกาวะนี่ลื่นปรื้ด ความมันกำลังดีด้วยค่ะ

แต่ที่ประทับใจสุด ๆ คือ หอยเชลล์ญี่ปุ่น ตัวใหญ่ เนื้อแน่นได้กลิ่นย่างอ่อน ๆ เลิฟอ่ะ จุ๊บๆจุ๊บๆจุ๊บๆ
ชื่อสินค้า:   โฮว ยู (Hou Yuu)
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่