ระหว่างดอยภูคา กับ สะปัน จะไปไหนดี

สอบถามเพื่อนๆ ครับ คือ ช่วง ต้นมิถุนาจะไป ปัว แล้วก็ บ่อเกลือ จ.น่าน แล้วกะว่าจะแวะพัก ดอยภูคา แต่ก็มีคนแนะนำ บ้านสะปัน มา เลยอยากถามว่า พออกจากปัว ควรไปพักไหนต่อดี ระหว่าง

1. พักดอยภูคา แต่ไม่แน่ใจช่วง มิถุนา มีอะไรน่าสนใจไหมครับ แล้ววันต่อมาค่อยไปบ้านสะปัน กับ บ่อเกลือ แล้วกลับมาสนามบินวันเดียวกัน
2. ออกจากปัว แวะเที่ยวดอยภูคาสักนิด แล้วค่อยไปพักบ้านสะปัน 1 คืน ก่อนวันต่อมากลับมาสนามบิน

แล้วก็เส้นทางของทั้ง 2 ข้อนี้ ถนนเป็นยังไงบ้างครับ เพราะเช่ามอเตอร์ไซต์ แล้วผมขับเป็นแต่ออโต้อ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่