คนสักลาย "ผิด" มากหรือยังไงครับ

ประเดนคือ ผมเป็นคนนึ่งที่สักลายเต็มแขน แต่พอดีคนในกลุ่ม Facebook สอบถามเรื่องสมัครงานแล้วเขามีรอยสัก
พอดีผมเข้าไปอ่านแล้วเจอ คนหนึ่ง แสดงความคิดเห็นในเชิง บอกว่าคนอื่นเห็นคนสักดูเป็นคนที่มีประวัติ ผมก็เลยถามไป
คือตามความเข้าใจของผมที่อ่าน คือเขามองว่าคนสักลายคือคนมีประวัติ เป็นคนไม่ดี แต่เรื่องการสมัครงานผมก็เข้าใจว่ามันมีผล แต่บางบริษัทเขาก็ดูที่ผลงานไม่ได้ดูที่รอยสัก อยากรู้ว่าคิดเห็นกันยังไงบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
คุณมีสิทธิ์เลือกที่จะสัก นายจ้างเขาก็มีสิทธิ์เลือกคนที่ไม่สัก มันก็เท่านั้น

ก็แค่ไปหานายจ้างที่มีรสนิยมเหมือนกันก็หมดเรื่อง
แสดงความคิดเห็น